วันพุธที่ 29 พฤษภาคม 2567 นายเฉลิมพล สิทธิพันธุ์ นายกเทศมนตรีตำบลแหลมฟ้าผ่า เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารกองทุนขยะเพื่อผู้สูงอายุติดเตียง และบุคคลอื่นที่ยากไร้ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า โดยมีคณะกรรมการบริหารกองทุนขยะเพื่อผู้สูงอายุติดเตียงและบุคคลอื่นที่ยากไร้ และคณะทำงานกองทุนขยะเพื่อผู้สูงอายุติดเตียงและบุคคลอื่นที่ยากไร้ เข้าร่วมประชุม ซึ่งในการประชุมได้แจ้งในเรื่องรายงานรายรับ-รายจ่ายกองทุนขยะเพื่อผู้สูงอายุติดเตียงฯ และรายงานการสำรวจข้อมูลผู้ป่วยที่มีความจำเป็นในการใช้อุปกรณ์ทางการแพทย์ของ รพ.สต.ในพื้นที่ทั้ง 3 แห่ง และพิจารณาขออนุมัติซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ ซึ่งในที่ประชุมมีมติอนุมัติจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์เพื่อมอบให้กับทาง รพ.สต.ในเขตเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า นำไปช่วยเหลือในการดำรงชีวิตประจำวันของผู้สูงอายุติดเตียงและบุคคลอื่นที่ยากไร้ต่อไป
![]() |
เทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
|
![]() |
นโยบายการคุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล
ลิขสิทธิ์ © 2563 - 2567 เทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า จังหวัดสมุทรปราการ สงวนไว้ซึ่งสิทธิทั้งหมด.