"ตัดหญ้าริมถนน เพิ่มวิสัยทัศน์การมองเห็นในการขับขี่ และเพิ่มความปลอดภัยของประชาชน"
เขียนโดย งานประชาสัมพันธ์
"ตัดหญ้าริมถนน เพิ่มวิสัยทัศน์การมองเห็นในการขับขี่ และเพิ่มความปลอดภัยของประชาชน"
นายเฉลิมพล สิทธิพันธุ์ นายกเทศมนตรีตำบลแหลมฟ้าผ่า ได้มอบหมายให้ นางกนกพัฒน์ เขียนทอง ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการตัดหญ้าที่ยื่นล้ำเข้ามาในถนน บริเวณถนนสุขสวัสดิ์ - นาเกลือ เพื่อให้เกิดความสะอาด สวยงาม เพิ่มวิสัยทัศน์ในการมองเห็นของผู้ขับขี่ ป้องกันการเกิดอุบัติเหตุของประชาชนที่ใช้ถนนในเส้นดังกล่าวนี้
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
หากบริเวณไหนที่มีต้นไม้ ต้นหญ้า
ยื่นล้ำเข้ามาบริเวณถนน ให้แจ้งได้ที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ทางเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
02-4537136-37 ต่อ 131,133 ในวัน เวลาราชการ