"ประชุมผู้ปกครอง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567"
เขียนโดย งานประชาสัมพันธ์
"ประชุมผู้ปกครอง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567"
ในวันพุธที่ 15 พฤษภาคม 2567 กองการศึกษา เทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า ได้จัดทำโครงการส่งเสริมการปฏิบัติงานด้านการศึกษา (ประชุมผู้ปกครอง) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ณ อาคารอเนกประสงค์ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า โดยมีนายสมเกียรติ เลื่อนสุขสันต์ รองนายกเทศมนตรีตำบลแหลมฟ้าผ่า เป็นประธานในการกล่าวเปิดโครงการฯ และมีเจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลแหลมฟ้าผ่า มาให้ความรู้เกี่ยวกับโรคติดต่อในเด็กเล็ก / การแปรงฟันที่ถูกวิธี /และพัฒนาการเด็กในช่วงวัย 2-5 ปี
สำหรับโครงการส่งเสริมการปฏิบัติงานด้านการศึกษา (ประชุมผู้ปกครอง) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 มีวัตถุประสงค์ คือ
1.เพื่อเป็นการพบปะ พูดคุย ซักถามและตอบข้อสงสัยในกิจกรรมศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
2.เพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ปกครองได้เสนอความคิดเห็นในการพัฒนาหลักสูตรและกิจกรรมสำหรับนักเรียน
3.เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์และเยี่ยมชมกิจกรรมของศูนย์พัฒนาเด็กเล้กเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
4.เพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐานที่ 1 การบริหารจัดการสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ตัวบ่งชี้ที่ 1.5 การส่งเสริมการมีส่วนร่วมของครอบครัวและชุมชน