เนื่องจากช้วงนี้ฝนตกหนักและลมกรรโชกแรง ทำให้มีต้นไม้หักโค่นทับบ้านเรือนในหลายจุดในเขตเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า
เขียนโดย งานประชาสัมพันธ์
เนื่องจากในวันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2567 ได้มีฝนตกหนักและลมกรรโชกแรง ทำให้มีต้นไม้หักโค่นทับบ้านเรือนในหลายจุดในเขตเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า และในวันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2567 นายเฉลิมพล สิทธิพันธุ์ นายกเทศมนตรีตำบลแหลมฟ้าผ่า พร้อมนายวิรุธ วิเชียรกุล เลขานุการนายกเทศมนตรี ร้อยตำรวจเอกบัณฑูลย์ ตะกรุดทอง ประธานสภาเทศบาล นายวริภัทร เข็มทอง ปลัดเทศบาลฯ ได้เข้าตรวจสอบในจุดที่พบต้นไม้ใหญ่หักโค่น และสั่งการให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่กองช่าง ดำเนินการตัดต้นไม้ในจุดที่หักโค่นทับบ้านเรือน โดยในเขตเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่าม่ต้นไม้หักโค่น 3 จุดด้วยกันคือ
- บริเวณในหมู่บ้านปิยะพัฒนา ต้นไม้หักโค่นทับบ้านเรือนผู้อาศัย
- บริเวณหน้าโลตัสกอกงอก ต้นไม้หักโค่นทับร้านค้าหน้าโลตัส
- บริเวณในสนามกีฬากลางเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า ต้นไม้หักโค่นพาดสายไฟฟ้า
ซึ่งทางกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองช่าง เทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่า เข้าดำเนินการตัดต้นไม้ที่หักโค่นล้มทับบ้านเรือน ร้านค้าต่างๆในเขตเทศบาลตำบลแหลมฟ้าผ่าเป็นที่เรียบร้อย